Halalan ng Pangulo ng 2012, Buod ng Eleksyon at Sikat na Pagboto

Nagbibigay ang talahanayan na ito ng impormasyon tungkol sa mga resulta sa halalan sa pagitan ng Democrat na si Barack Obama at ng Republican na si Mitt Romney

Punong Kandidato para sa Pangulo at Bise Presidente:
Demokratiko? Barack Obama; Joseph Biden (nagwagi)
Republican? Mitt Romney; Paul Ryan



Barack ObamaMitt RomneyMga boto sa eleksyon
Patok
bumoto
%Patok
bumoto
%DR
Alabama 793,62038%1,252,45361%9
Alaska 102,13841136,848553
Arizona 930,669441,143,05154labing-isang
Arkansas 392,40137644,784616
California 6,493,924594,202,1273855
Colorado 1,238,490511,125,391479
Connecticut 912,53158631,432407
Delaware 242,54759165,476403
Distrito ng Columbia222,3329117,33773
Florida 4,235,270limampu4,162,0814929
Georgia 1,761,761Apat lima2,070,2215316
Hawaii 303,09071119,494284
Idaho 212,56033420,750654
Illinois 2,916,811572,090,11641dalawampu
Indiana 1,140,425441,412,62054labing-isang
Iowa 816,42952727,928466
Kansas 427,91838678,719606
Kentucky 679,340381,087,127618
Louisiana 808,496411,152,460588
Maine 397,75456290,437414
Maryland 1,527,68662904,9703710
Massachusetts 1,901,276611,178,2453812
Michigan 2,561,911542,112,673Apat lima17
Minnesota 1,547,668531,321,575Apat lima10
Mississippi 528,26044674,302566
Missouri 1,215,031441,478,9615410
Montana 200,48942264,974553
Nebraska 289,15438446,039614
Nevada 528,80152462,422466
New Hampshire 368,52952327,870464
New Jersey 1,960,744581,383,2334114
Bagong Mexico 408,31253331,915435
New York 3,875,826632,226,6373629
North Carolina 2,178,388482,275,85351labinlimang
Hilagang Dakota 124,49039187,586593
Ohio 2,697,260limampu2,593,7794818
Oklahoma 442,64733889,372677
Oregon 937,32154733,743437
Pennsylvania 2,907,448522,619,58347dalawampu
Rhode Island 274,34263155,355364
South Carolina 845,756441,049,507559
South Dakota 144,98840210,541583
Tennessee 953,043391,453,09759labing-isang
Texas 3,294,440414,555,7995738
Utah 251,81325740,600736
Vermont 199,2596792,700313
Virginia 1,905,528511,789,6184813
Washington 1,620,432561,210,3694212
West Virginia 234,92536412,406625
Wisconsin 1,613,950531,408,7464610
Wyoming 68,78028170,265693
Kabuuan 62,611,250 51 59,134,475 48 332 206
TANDAAN: Kabuuang mga boto sa eleksyon = 538. Kabuuang mga boto ng halalan na kinakailangan upang manalo = 270. Ang mga porsyento ay maaaring hindi magdagdag ng hanggang sa 100% dahil sa pag-ikot at iba pang mga kandidato. Pinagmulan: Ang mga numero ay mula sa New York Times at CNN. Populasyon ng edad ng pagboto (proyekto sa halalan ng Estados Unidos para sa Nob. 2012): 231,229,580
Tinantyang bilang ng mga botante sa halalan noong 2012 ay 122,842,626.
Mga deadline ng Pagrehistro ng Botante at Oras ng Pagboto Mga Boto ng Electoral College ayon sa Estado, 2012 Mga Halalan ng Pangulo